Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา  (อ่าน 146767 ครั้ง)
Guest
bame

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา
        ความคิดเห็นที่ #1215: 19 พ.ค. 10, 17:44 น

ขอบคุณที่ออกมาพูดแทนใครหลายๆคนที่ไม่มีโอกาสพูด พี่คือลูกผู้ชายตัวจริง เรารักพ่อหลวง ไม่มีใครทำลายพ่อหลวงได้

Guest
twinaction

Re : ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา
        ความคิดเห็นที่ #1216: 19 พ.ค. 10, 18:26 น

รักพ่อเหลือเกิน เห็นใจพระองค์ท่าน ใครที่บอกรักท่านแต่เพียงปาก ในใจมีแต่ความชั่ว จงพินาศไป

Guest
chary

ความคิดเห็นที่ #1217: 19 พ.ค. 10, 18:38 น

พูดได้ดีมากๆครับ  แล้วอย่าลืมไปบอกคุณประวิทย์ด้วยว่าผลของการคบคนพาลเป็นมิตรเป็นอย่างไร อยากจะพูดว่าสมน้ำหน้าช่องสามจริงๆ   ที่ไปสนับสนุนทักษิณและพวกแดงก่อการร้าย  และอีกคนคุณสุทธิเกียรติ จิราธิวัฒน์  อีกคนที่ได้รับผลของการคบคนพาลเป็นมิตร  เห็นทันตาจริงๆๆ  ไม่ต้องรอถึงชาติหน้า  ขอบใจพวกแดงก่อการร้าย  ที่เผาช่องสามและเซ็นซั่น

Guest
รัก ก๊า

ความคิดเห็นที่ #1218: 19 พ.ค. 10, 21:10 น

พี่ออฟ  สุดยอด
หนึ่งในใจตั้งแต่เล้กจนโต
พี่ คือ ลูกผู้ชายตัวจริงi

Guest
ลูกของพ่อ

ความคิดเห็นที่ #1219: 19 พ.ค. 10, 21:48 น

หลายคนคิดแบบนี้ค่ะ แต่ไม่กล้าที่จะแสดงออกมา บางครั้งเราควรแสดงออกบ้างว่าเรารักพ่อมากแค่ไหน

Guest
ก้อง พพ.2536

ความคิดเห็นที่ #1220: 19 พ.ค. 10, 22:44 น

อ๊อฟ นี่เสื้อเหลืองตัวอย่างเลย อย่างเข้มข้นด้วย สมกับที่เป็นเพื่อนซี้ตั๊ว แกนนำพันธมิตร
เข้าใจหาซีนนะ สมกับเป็นผู้กำกับและนักแสดง
พวกดารา ศิลปิน และหลายวงการนี่เสื้อเหลืองเยอะแยะไปหมด ใครเป็นเสื้อแดงก็ถูกรุมแอนตี้ ก็ใจแคบไปนิดนะ
ใครเป็นเลยต้องเก็บตัว ใครเป็นเสื้อเหลือ หลากสี เลยยิ่งโชว์อ๊อฟ(พงษ์พัฒน์)
ในงานเดียวกัน
อีกคนที่เราชอบคือ พี่ยิ่งยศ ปัญญา นักเขียนบทละคร เรื่องผู้ใหญ่ลีกับนางมา (รุ่นพี่อักษร จุฬาฯ)
เขาพูดว่าอย่างไร ก็ไปหามาฟังบ้างสิ

เสือเหลืองขี้กลัวเมีย

Guest
เป็นคนกลาง

ความคิดเห็นที่ #1221: 20 พ.ค. 10, 01:25 น

ความรักเทิดทูล คนไทยทุกคนถวายให้พ่อ ไม่แพ้พี่ออฟ หรอกครับ ทำไมต้องพยายามทำให้ตัวเองโดดเด่น

ประเด็นอยู่ที่ ถ้าพี่ออฟไม่พอใจใครคนนั้น อยากไปบอกเค้า ก็ไปทำด้วยตัวเองอย่างที่เอ่ยออกมาสิครับ
เชื่อว่า พี่ออฟ คงคิดมาแล้วแหละว่าจะพูดอะไร มั่นใจว่าจะเดินไปบอกเขา ก็เดินไปเองได้นี่ครับ

Guest
123

ความคิดเห็นที่ #1222: 20 พ.ค. 10, 08:29 น

หวังว่าคนๆนั้นคงจะรู้นะว่าไม่มีใครชอบมันหรอก

Guest
คนรักชาติ

ความคิดเห็นที่ #1223: 20 พ.ค. 10, 10:09 น

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่รักพ่อยิ่งกว่าชีวิต เพราะฉะนั้นอย่าให้ใครมาว่าพ่อของเรา (คนชั่ว ๆ พวกนี้ไม่มีวันจะนอนตายตาหลับได้เลย) ขอขอบคุณมาก พี่อ๊อฟ พี่พูดได้กินใจมากครับ

Guest
zomza

ความคิดเห็นที่ #1224: 20 พ.ค. 10, 15:02 น

สุดยอดจิงๆๆ

Guest
pome

ความคิดเห็นที่ #1225: 20 พ.ค. 10, 15:21 น

ขอบคุณคะที่พูดออกมาส่วนมากดาราคิดแต่ไม่กล้าพูด พี่ออฟคงพูดแทนดาราไทยนับถือค่ะ q*062

Guest
คนไทยรักชาติ รักในหลวง

ความคิดเห็นที่ #1226: 20 พ.ค. 10, 17:43 น

ขอบคุณพี่อ๊อฟที่พูดออกมา ในสถานะการณ์อย่างนี้ มีคำพูดดีดีออกมา ทำให้รู้ว่า ยังมีคนอีกหลายคนที่คิดเหมือนกัน คือ จงรักภักดีต่อพระมหากษัตริย์ พี่อ๊อฟเป็นลูกผู้ชายตัวจริง เป็นแบบอย่างที่ดี และเห็นด้วยกับความคิดเห็นทุกๆคน ดูคลิปพี่อ๊อฟแล้วร้องไห้เลย สำหรับคนไทยไกลบ้านอย่างเราก็ซาบซื้งสุดๆค่ะ

Guest
เเนท

ความคิดเห็นที่ #1227: 20 พ.ค. 10, 18:15 น

q*013   เจ่งเป้งเลยเพ่ q*057 q*042 q*062 q*062 kai3 q*062

Guest
คนไทยเหมือนกัน

ความคิดเห็นที่ #1228: 20 พ.ค. 10, 19:01 น

จะซึ้งอะไรมากมาย ทำไมไม่รักพ่อ แม่ของตัวเอง

Guest
นาวา

ความคิดเห็นที่ #1229: 20 พ.ค. 10, 20:35 น

ไม่ใช่คนนี้ร้อที่ทำให้ช่อง 3ถูกเผา

Guest
junz

ความคิดเห็นที่ #1230: 20 พ.ค. 10, 21:34 น

รู้ สึก แบบ นี้ เช่น กัน ค๊ะ

รัก ใน หลวง

Guest
tatong

ความคิดเห็นที่ #1231: 20 พ.ค. 10, 23:45 น

ไช่ครับ

เป็นคำพุดที่กินใจที่สุดเลย

อยากไห้ทุกคนที่คิดจะทำร้ายบ้านของพ่อ

ขอไห้หยุดเถอะครับ

พวกเราก็เหมือนพี่น้องกัน

อยู่บ้านหลังเดียวกัน

ทหารนั้น

ก็เป็นลูกหลานของพวกท่านที่เกณเข้ามา

ท่านจะทำร้ายพวกเขาด้ายหลือครับ

หยุดเถอะครับ

เพื่อพ่อ

เพื่องพี่น้องชาวไทยทุกคน

คนไทยหัวใจเดียวกันครับ

q*006

Guest
tatong

ความคิดเห็นที่ #1232: 21 พ.ค. 10, 00:01 น

ที่พี่เค้าพูดนะก็ถูกนะครับ

ทุกคน ทุกสีเสื้อครับ

พอกันได้รึยังครับ

ผมอยากไห้ทุกๆคนลองถามตัวเองก่อนนะครับ

ว่าทุกวันนี้คุณต่อสู้เพื่อใคร  หลือ  เพื่ออะไร

ถ้าสิ่งที่พวกคุณต้องการคือ  ประชาธิปไตย

แล้วประชาธิปไตย   ของพวกผมคนที่ไม่รู้เรื่องหล่ะ

อยู่ที่ไหนครับ

พวกผมเดือดร้อน กับสิ่งที่พวกคุณทำ

ไม่ว่าจะสีอะไร

ไม่ว่าจะปิดสนามปิน  หลือ  เผากรุงเทพ

ผมอยากถามว่าสิ่งที่คุณทำกันนั้นนะ

มันเป็นของไครหลอคับ

ถ้าคิดว่ามันเป็นของคุณหล่ะ

มีคนมาทำลายมาเผาของคุณ

คุณจะทำยังไง

พวกเราอยู่ด้วยกันครับ

สังคมเดียวกัน

ทำไมไม่รักกันละครับ

ผมเชื่อนะครับว่าทุกคนมีหัวใจไนความเป้นคนไทยกันอยู่

คนไทรเรารักสงบไม่ไช่หลอครับ

ทำไมมเราต้องรบกันเองแบบนี้หล่ะ

ลองคิดดูนะครับ

ว่าสิ่งที่พวกคุณทำนะ

ไม่ว่าจะสีไดก้แล้วแต่

อยากไห้คิดถึงสิ่งที่จะตามมาด้วยนะครับ

q*009  ผมรักพ่อ  ผมรักประเทศไทยครับ

Guest
รักพ่อไม่แพ้ใคร

ความคิดเห็นที่ #1233: 21 พ.ค. 10, 00:51 น

คุณอ๊อฟเนี่ย  สมบทบาทนักแสดงนะคะ  สาวกเสื้อเหลืองนี่นะ  เรื่องวาทะศิลป์เนี่ยสุดยอด
แต่พี่ต้องแยกแยะนะคะคำว่าอำมาตย์  คือเกย์เฒ่า  เขาไล่อำมาตย์ไม่ใช่เหรอ  แล้วใครเขา
กล้าบังอาจไล่พ่อล่ะคะ  ไม่มีใครหรอก ไม่มีใครเขารักน้อยกว่าคุณอ๊อฟหรอกนะคะ  แต่ไม่มีเวทีให้
แสดงอย่าคุณต้่งหาก  สมบทบาทจนได้รับรางวัลมากเลย  อย่าดูผิดคนอื่นเลยนะ เดี๋ยวจะเหมือน
นายตั้ว  สมุนเจ๊กลิ้ม 

Guest
ไม่เอาสีแ-งงงงงงงงง

ความคิดเห็นที่ #1234: 21 พ.ค. 10, 01:37 น

พี่ออฟ พงษ์พัฒน์ พูดได้แทงใจดำใครหลายๆ คน
และแทนใจ คนอีกหลายล้านคนที่รัก พ่อ
โหวตให้พี่ออฟ เป็น Man of The Year 2010 เลยค่ะ
หนูก็สีเดียวกับพี่ค่ะ

จะขอเป็นลูกที่ดีและจงรักภักดี ตราบจนชีวิตจะหาไม่  q*057

Guest
mema'

ความคิดเห็นที่ #1235: 21 พ.ค. 10, 07:38 น

รักพ่อมากที่สุด แต่ก็เกลียดลูกน้องพ่อสุดๆ พ่อช่วยไล่ๆออกไปทีนะ อย่าให้มันกินบนเรือนขี้รดหลังคาแบบนี้ต่อไปเลย

add
        ความคิดเห็นที่ #1236: 21 พ.ค. 10, 08:07 น

q*062ปลื้มใจที่มีคนคนนึงในสื่อออกมาพูดในสิ่งที่เราเองก็รู้สึกและคิดเช่นนั้นเหมือนกัน เชื่อแน่ว่าคำพูดของพี่อ๊อฟคงสะกิดสามัญสำนึกของคนไทยทั้งหลายได้อีกมากมาย
                                                                                                            ขอบคูณคะพี่อ๊อฟ q*104

Guest
คนกรุงเทพ

ความคิดเห็นที่ #1237: 21 พ.ค. 10, 08:37 น

กลับไปดูพ่อตัวเองบ้างหรือเปล่า ดีใจที่คนชอบวันไหนคนเขาไล่ออกมาจะสมนำหน้าด้วย q*013 q*013

Guest
ว่าแร้ว

ความคิดเห็นที่ #1238: 21 พ.ค. 10, 09:02 น

อ่านแล้วขนลุก ทั้งน้ำตา.......

หากคนไทยทุกคน  คิดได้อย่างนี้  คงจะดี

อยากที่จะรักและดูแลบ้าน..................ของเรา
อยากที่จะให้คนในบ้าน.....................รักใคร่ สามัคคีกัน
อยากให้บ้านของเรา........................สงบสุข

และ....
อยากให้.....พ่อ  และ  แม่  ของคนไทย  มีความสุข

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์  คุ้มครองบ้านของเรา  พ่อแม่ของคนไทย  ด้วยเถิด   q*005

Guest
*-*

ความคิดเห็นที่ #1239: 21 พ.ค. 10, 09:40 น

เราก้อรักในหลวงคุณพวกเนรคุนไล่มันออกไปให้หมดแผ่นดินจะไดสงบสุขพ่อหลวงสร้างที่อยู่ที่ทำกินยังเนรคุนได้เกิดมาเป็นคนทำไมวะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1240: 21 พ.ค. 10, 12:16 น

ดูตอนไหน
อ่านตอนไหน
ก็ทำให้นำตาไหล
ได้ตลอดเวลา

Guest
สุทธิวรรณ

ความคิดเห็นที่ #1241: 21 พ.ค. 10, 12:31 น

ขอบคุณจริงๆ ฟังแล้วร้องไห้ทุกครั้งที่เปิดดูและฟัง เราสีเดียวกัน ศีรษะนี้เพื่อในหลวง

Guest
แดงเอง

ความคิดเห็นที่ #1242: 21 พ.ค. 10, 15:04 น

" ก็ไม่ได้เป็นเสื้อแดงอ่ะนะ แค่ไม่ชอบที่มาของนายมากอะพิสิด แต่ก็รักในหลวงไม่แพ้ใคร "
ปล.เพ่อ้อบอ้อบ ช่วยๆ กลับไปส่งเสียลูกเก่า เมียเก่า บ้างนะ อ้อแล้วอย่าซื้อรถหนีภาษีอีกล่ะ มันไม่ดี

Guest
ajxxx

ความคิดเห็นที่ #1243: 21 พ.ค. 10, 15:11 น

สร้างภาพ

Guest
นางสาวจริงใจ

ความคิดเห็นที่ #1244: 21 พ.ค. 10, 15:24 น

ช่อง3 ถูกเผาก้อเพราะแบนี้ล่ะมั้ง

Guest
otto-ep28

ความคิดเห็นที่ #1245: 21 พ.ค. 10, 15:33 น

ผมอยากบอกว่ผมรักนหลวงผมรักปรเทศทย

Guest
ครูบ้านนอก

ความคิดเห็นที่ #1246: 21 พ.ค. 10, 15:38 น

ศรีษะของผม  ก็มอบให้พระเจ้าอยู่หัวได้เหมือนกันครับ ผมรักพระเจ้าอยู่หัว

Guest
รักในหลวง

ความคิดเห็นที่ #1247: 21 พ.ค. 10, 16:47 น

อยากให้คนไทยกลับมารักกันเรามีพ่อคนเดียวกันนะครับ

Guest
mmmm

ความคิดเห็นที่ #1248: 21 พ.ค. 10, 16:53 น

ลูกไม่รักพ่อ พ่อเลยปล่อยให้ตายๆไปซะ ลูกไม่รักดี

Guest
กายสิทธิ์

ความคิดเห็นที่ #1249: 21 พ.ค. 10, 16:58 น

ขอบคุณ พี่อ๊อฟแทนคนไทยทุกคนที่รักในหลวง พี่แน่มาก ประเทศไทยต้องมีคนแบบพี่เป็นตัวอย่าง เป็นคนกล้าที่จะปกป้องพ่อ กล้าที่จะยืนหยัดเคียงข้างพ่อ ได้ใจสุดๆๆ พี่ น้ำตาไหลออกมาจากใจด้วยความปลาบปลื้มว่ามีคนดีอย่างพี่และกล้าที่จะประกาศตัวปกป้องพ่อ ขอคารวะด้วยใจดวงนี้

Guest
mmmm

ความคิดเห็นที่ #1250: 21 พ.ค. 10, 17:04 น

ลูกดี ลูกเลว ก้อยังเป็นลูก เหมือนกัน  มีความเป็นเจ้าของบ้านเหมือนกัน
ถ้าลูกคนหนึ่งของคุณ นอกคอก คุณจะตัดตายกับเค้ามั้ย ยังงัยลูกก้อไม่ใช่ศัตรู

add
        ความคิดเห็นที่ #1251: 21 พ.ค. 10, 17:11 น

ปกติไม่เชื่อเรื่องเวรกรรมอ่ะ แต่ตอนนี้อยากให้เวรกรรมมันมีจริงๆ ขอสาบแช่งพวกเผาประเทศบ้านเกิดตัวเอง ให้ลงนรก
มีมือมีเท้า แต่กลับไม่ขยันทำมาหากิน วันๆเอาแต่เรียกร้อง ทำงานเช้าชามเย็นชามแต่อยากรวย
อยากได้อะไรก็ขอบริจาค คนกรุงเทพทำงานหามรุ่งหามค่ำ มีใช้แล้วยังไม่ลืมที่จะช่วยเหลือคนเหล่านั้น
แต่กลับพูดว่าสบายเพราะทักษิน เงินภาษีส่วนใหญ่ก็คนกรุงเทพทั้งนั้น  เราไม่รู้ว่าเค้าคิดกันไม่ได้จริงๆหรือไร้จิตสำนึก
หรือสมแล้วจริงๆที่เค้าเรียกกันว่า "ค-ว-า-ย"

add
        ความคิดเห็นที่ #1252: 21 พ.ค. 10, 17:15 น

ชอบอยู่แล้วพี่อ๊อฟ ตอนนี้เอาไปทั้งใจ + ระคาญพวกเสื้อแดงที่ชอบพูดข้างๆคูๆอ่ะ เผาประเทศ ละเมิดสิทธิผู้อื่น แต่เห่าว่าอยากได้ประชาธิปไตย อายแทนอ่ะ

Guest
pinky

ความคิดเห็นที่ #1253: 21 พ.ค. 10, 21:15 น

พี่อ๊อฟ พูดได้โดนใจสุด ๆๆ ค่ะ

ใครทำให้ประเทศชาติบ้านเมืองล่มจม

มันผู้นั้น ก้อต้องได้รับกรรมตามสนอง เหมือนที่ทุกวันกำลังทรมานอยู่ในต่างแดน

ประโยคสุดท้าย อยากบอกว่า " หนูรักในหลวงมากค่ะ" มีความคิดเดียวกันที่ว่า

[/center ]"ศีรษะนี้เพื่อพ่อหลวง"

add
        ความคิดเห็นที่ #1254: 21 พ.ค. 10, 21:46 น

เป็นคำพูดที่รู้สึกดีจริงๆ ครับ  q*014

Guest
คนหนองคาย

ความคิดเห็นที่ #1255: 21 พ.ค. 10, 22:12 น

ขอบคุณคุณอ๊อฟมากๆ ที่ช่วยพูดแทนพวกเราอีกหลายๆล้านคน ทำดีบำรุงหัวใจ  ขอให้คนไทยทุกคนปกป้องพ่อหลวงด้วยอย่ายอมให้นรกตัวไหนมาแตะต้องพระองค์ท่านได้อีก

Guest
ด เด็ก

ความคิดเห็นที่ #1256: 21 พ.ค. 10, 22:58 น

กล้าหาญจังค่ะ ตรงใจประชาชน

Guest

ความคิดเห็นที่ #1257: 21 พ.ค. 10, 23:08 น

เห็นด้วยมากมายเลยค่ะ  ถ้าใครคิดว่าบ้านนี้ไม่ดี ไม่ได้อย่างใจตัวเองแล้ว ก็ควรจะลาออกจากความเป็นคนไทยไปซะ แล้วก็ออกไปอยู่ที่อื่น เขาซื้อเกาะไว้เป็นของตัวเองแล้วนี่คะ ก็เชิญคนไม่รักพ่อและประเทศไทยแล้ว(ถึงขนาดเผาบ้านตัวเองก็ทำได้)ไปขออยู่เกาะส่วนตัวกับเขาสิคะ เขาอาจจะดูแลพวกคุณได้ดีกว่าพ่อของบ้านนี้ละมัง

Guest
999

ความคิดเห็นที่ #1258: 21 พ.ค. 10, 23:35 น

รักพ่อ

Guest
รักในหลวง

ความคิดเห็นที่ #1259: 22 พ.ค. 10, 09:26 น

ถ้าประเทศไทยขาดเสาหลัก ก็เหมือนบ้าน  ที่ต้องล้มและพังลงมา ในหลวงก็เปรียบเสมือนเสาหลักของประเทศไทย  พวกเราเป็นลูก เกิดในแผ่นดินไทย เติบโตมาในแผ่นดินไทย ทำอะไรต้องคิดถึงในหลวงของเรา ต้องกตัญญูบ้าน(ประเทศ)ที่เราเกิดมา เด็กอนุบาลยังรู้ ว่าอะไรดีอะไรชั่ว

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้