Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา  (อ่าน 146767 ครั้ง)
Guest
รักในหลวงที่สุด

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา
        ความคิดเห็นที่ #1170: 18 พ.ค. 10, 12:59 น

พวกกระบือทั้งหลาย ฟังซะ เผื่อจะรู้สึกอยากเป็นคนขึ้นมาบ้าง

Guest
sasukekung

Re : ขอบคุณ "พี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์" ที่พูดออกมา
        ความคิดเห็นที่ #1171: 18 พ.ค. 10, 13:16 น

โดนมากค่ะ...ชอบ...ชอบ q*003 q*013 q*006

add
        ความคิดเห็นที่ #1172: 18 พ.ค. 10, 14:42 น

พ่อของคนนี้ผมรักมากมายครับ.......ผมรักในหลวงครับ....พี่อ๊อฟพูดได้โดนใจเลยครับ....โดนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากมาย...ซึ้งมากเลย

Guest
iam

ความคิดเห็นที่ #1173: 18 พ.ค. 10, 14:51 น

ซึ้งงงงง  รักในหลวง !!

Guest
ปาหี่

ความคิดเห็นที่ #1174: 18 พ.ค. 10, 15:02 น

ถึงใครไม่รักในหลวงคุณก็ไม่มีสิทธิ์ไปไล่เขาครับ จะให้ทุกคนคิดเหมือนกันหมด ชอบเหมือนกันหมด เป็นคนดีเหมือนกันหมด เป็นไปไม่ได้ ถึงต้องมีประชาธิปไตย คือยอมรับเสียงส่วนใหญ่ เคารพเสียงส่วนน้อย มันถึงจะสงบ แผ่นดินนี้ไม่ใช่ของใครทั้งนั้นย้อนไปกาลนานไกลไม่มีมนุษย์ก็ยังมีไดโนเสาร์ปกครองแผ่นดินนี้มาก่อน อนาคตก็ไม่รู้จะเป็นของใคร ในเมื่อมันไม่เที่ยง คงอยู่ได้ไม่นานก็ไม่ต้องไปยึดมั่นว่าเป็นของใครทั้งนั้น มันไม่ใช่ของใครแต่แผ่นดีมีบุญคุณต่อเรา เป็นที่อยู่อาศัยทำกินให้ชีวิตเราอยู่ได้ เราต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน บุคคลทุกคนที่มีพระคุณต่อเราเราก็ต้องตอบแทนบุญคุณเขา บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องให้อภัย คราวหน้าขอให้คุณพงษ์พัฒน์คิดก่อนพูดอะไร กาลเทศะเป็นเรื่องสำคัญมาก ผิดที่ผิดเวลาพระพุทธเจ้ายังไม่แสดงธรรม เพราะไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ต่อสัตว์โลก

Guest
คนกลาง

ความคิดเห็นที่ #1175: 18 พ.ค. 10, 16:05 น

ยุบ เลือกตั้งใหม่ มันน่ากลัว หรือ ลำบากตรงไหนครับ จะได้จบเสียที ตัวคนพูดเองสมัย พันธมิตร ชุมนุมก็ทำตัวไม่แตกต่างกับที่ไปพูดว่าคนอื่นหรอกครับ ทำตัวเองให้ดีก่อนนะ อย่าปลุกปั่นให้แตกแกกว่านี้เลยครับ

Guest
นุย

ความคิดเห็นที่ #1176: 18 พ.ค. 10, 16:44 น

q*005 รัฐบาลจะได้ยินมั๊ยน่ะ..ถึงแม้คราวนี้ ท่านอาจชนะ แต่แผ่นดีเป็นของพ่อ และบรรพบุรุษ ไม่ใช่ เวชชาชีวะ

Guest
คนรักพระเจ้าอยู่หัว

ความคิดเห็นที่ #1177: 18 พ.ค. 10, 17:14 น

q*062 q*062 q*071 q*083
เหนือคำบรรยาย  q*093 พวกเราก็รักในหลวงด้วยค่ะ 

Guest
กาญจนา

ความคิดเห็นที่ #1178: 18 พ.ค. 10, 17:46 น

พี่อ๊อฟเยี่ยมมาก มาก พูดโดนใจสุดสุด

Guest
DD+LL

ความคิดเห็นที่ #1179: 18 พ.ค. 10, 18:14 น

เห็นด้วยอย่างยิ่ง   ได้ใจมาก มาก สุดยอด"ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน"   รักในหลวงสุดใจ

Guest
รักพ่อ

ความคิดเห็นที่ #1180: 18 พ.ค. 10, 18:36 น

ขอบคุณค่ะคุณอ๊อฟคุณแดงค่ะสามีคุณน่าภูมิใจมากฝากหอมแก้มล้านครั้ง q*057 q*057 q*057

add
        ความคิดเห็นที่ #1181: 18 พ.ค. 10, 19:31 น

การบอกรักเทิดทูนพ่อหลวงของคนไทย ควรเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นเป็นปกติสำหรับปวงชนชาวไทย แต่ทำไมวันนี้ คุณอ๊อฟ ออกมาพูด แสดงออก กลับกลายเป็น talk of the town ไปซะอย่างนั้น.....ทั้งๆ ที่พวกเราทุกคนที่เกิดเป็นคนไทยควรมีความคิดเช่นเดียวกันกับคุณอ๊อฟ กันทุกคน ทุกวัน ทุกเวลา ทุกลมหายใจเข้าออก ลองคิดตามนะครับ หากวันไหนคนไทยเห็นการยกมือไหว้เวลาเจอกันเป็นเรื่องน่าตื่นเต้น น่าประทับใจ แสดงว่า การยกมือไหว้ ได้ห่างหายไปจากขนบธรรมเนียมประเพณีไทย

รักพ่อ ต้องแสดงออก กันให้มาก อย่ารักกันแต่ปาก นะครับ     

Guest
บอยทอร์นาโด

ความคิดเห็นที่ #1182: 18 พ.ค. 10, 19:40 น

q*005 รัฐบาลจะได้ยินมั๊ยน่ะ..ถึงแม้คราวนี้ ท่านอาจชนะ แต่แผ่นดีเป็นของพ่อ และบรรพบุรุษ ไม่ใช่ เวชชาชีวะ
พล่ามอะไร
นายกมันทำทั้งหมดนี้ก็เพื่อปกป้องพ่อหลวงของพวกผมตะหาก
คุณน่ำกลับเขมรไปเหอะอย่ามาทำ "เนียนเนียนโกะ"

Guest
ได้ใจ

ความคิดเห็นที่ #1183: 18 พ.ค. 10, 19:56 น

นายได้ใจเราไปเลยยย   จุ๊ฟๆ

Guest
คนไท

ความคิดเห็นที่ #1184: 18 พ.ค. 10, 19:56 น

ใช่เลยค่ะพี่อ็อฟ  น้ำตาไหลเลยค่ะ

Guest
lv

ความคิดเห็นที่ #1185: 18 พ.ค. 10, 20:08 น

เห็นด้วยกับความเห็นที่1166 ก็เห็นอยู่ อ๊อฟ ขึ้นเวที่สีเหลืองพันธมิตรกู้ชาติ กับเพื่อนรักตั๋วศรันยู  ยึดสนามบิน ยึดทำเนียบ สร้างความเสียหาย ความแตกแยกสีเกิดจากพันธมิตรมิใช่หรือ  พี่เมียก็เป็น สส.ประชาธิปัตย์ ช่างตีบทแตกจริง คุณเป็นสื่อที่สร้างความแตกแยกจริง ๆ ทุกคนรักนายหลวงทั้งนั้น ถ้าเป็นลูกผู้ชายจริงต้องขอโทษซิคุณเป็นพันธมิตรก็ทำประเทศเสียหายเหมือนกันดูตัวเองหน่อย อ็อฟเหลือง ลูกผู้ชายเค็าไม่ด่าแดกดันชาวบ้านหรอก 

Guest
คนดีของสังคม

ความคิดเห็นที่ #1186: 18 พ.ค. 10, 20:32 น

อยากให้คนไทยรักกัน แม้ความคิดจะแตกต่าง อยากให้พูดถึงอะไรที่ดี ๆ แบบนี้สำหรับการแสดงความคิดเห็นเวลานี้ และขอขอบคุณพี่อ๊อฟที่พูดสิ่งที่ทุกคนรับรู้และเข้าใจได้ดีสำหรับคนที่รักพ่อ ๆ ของแผ่นดินไทย คนที่ไม่รักพ่อไม่รักแผ่นดินไทย ก็ขอให้ท่านออกไปจากแผ่นดินนี้โดยเร็วเถิด พวกเราไม่ต้องการคนที่ไม่รักชาติไม่รักประเทศไทย พวกเราคนไทยรักสงบและรักสันติ

Guest
อ๊อฟ

ความคิดเห็นที่ #1187: 18 พ.ค. 10, 20:43 น

พูดถึงใครครับ ที่ไม่รักพ่อ บอกหน่อยดิ พันธมิตร หรือครับ

Guest
kwann

ความคิดเห็นที่ #1188: 18 พ.ค. 10, 20:45 น

รักในหลวงเหมือนกัน ขอบคุณที่พูด แทนเราอีกหลายล้านคน

Guest
nutty17

ความคิดเห็นที่ #1189: 18 พ.ค. 10, 20:51 น

ได้ใจมากเลยค่ะ ฟังแล้วน้ำตาไหล อยากให้คนไทยทุกคนรักกัน และ ทำเพื่อพ่อหลวงของเรา ทำเพื่อประเทศชาติอย่างจริงใจ q*057

Guest
มดในแผ่นดิน

ความคิดเห็นที่ #1190: 18 พ.ค. 10, 21:26 น

q*054ชีวิตนี้มอบให้พ่อq*063
หนูรักพ่อค่ะ q*057

Guest
อรุณี

ความคิดเห็นที่ #1191: 18 พ.ค. 10, 21:28 น

ขอบคุณคุณออฟมาก คำพูดเหล่านี้อยากให้อยู่ในใจของพวกเราคนที่มีศรีษะเดียวกันเพื่อพ่อหลวง พวกที่ไม่รักพ่อ พวกที่เกลียดพ่อ ไม่ใช่ไม่สมควรที่จะอยู่ในแผ่นดินนี้ แต่สมควรตายไปเลย พวกไม่มีสำนึกดี ไม่น่าเกิดมาบนแผ่นดินของพ่อ พวกที่ชอบทำให้พ่อเราเหนื่อย อย่ามีชีวิตอยู่เลย ขอร้องเถอะนะตายไปซะเถอะ

Guest
มลพักตร์

ความคิดเห็นที่ #1192: 18 พ.ค. 10, 22:29 น

รักในหลวงค่ะ

Guest
BUMP

ความคิดเห็นที่ #1193: 18 พ.ค. 10, 22:46 น

กระแสแรงกล้า
ผมก้รักในหลวง
ขอบคุณพี่ออฟพี่พูด
เราัมัวแต่ทะเลาะกันมีแต่เราเจ็บ
แต่มันไปโผล่ฝรั่งเศส

Guest
Akegapak Kongchaiyarak

ความคิดเห็นที่ #1194: 19 พ.ค. 10, 00:30 น

• ชีวีข้าผ่านมาก็หลายฝน      สยามชนทุกคนยิ้มสดใส
ดินแดนนี้มีพ่อหลวงคู่ปวงไทย   มาแต่ไหนใจไทยล้วนเทิดทูน
• มาบัดนี้ปีทุกข์สุขสาบสูญ      ล้วนอาดูรเหตุการณ์พาลพลิกผัน
แบ่งเป็นขั้วเหลืองแดงแข่งประจัน   โธ่เมืองฉันบรรลัยไม่เคยเป็น
• เหลืองชุมนุมสนามบินนั้นก็เห็น   แดงก็เข็นเข่นคนปิดกลางเมือง
อ้างประชาธิปไตยไม่ใช่เรื่อง   ใครก็เคืองเนื่องแรงแข่งจัญไร
• คิดต่างกันเธอฉันใช่เรื่องใหญ่   แล้วทำไมไหนว่าอหิงสา
เค้าเดือดร้อนค่อนเมืองเอือมระอา   แหมช่างกล้าว่าอุทิศคิดแทนคุณ
• บ้างบางทางพลางกล่าวเล่าฉันฉุน   ชวนหัวหมุนลุ้นให้เจรจา
คนละฝั่งดั่งคนละภาษา      จงแจ้งมาช้าชัดจุดร่วมกัน
• ไร้จุดรวมร่วมแนวแล้วดึงดัน   ไม่สร้างสรรค์ไม่จริงจังไม่ตั้งใจ
ต่างฝ่ายต่างหยุดมุขใช่ไหม   มองให้ไกล ดึงเกมส์กันวันนี้ยาว
• เดินดินไทยใจกลางในวันนี้   นี่หรือที่ฉันเกิดอยู่อาศัย
พ่อเมืองเล่าที่เราเฝ้าอาลัย      น้ำตาไหลเหตุใดไยต้องทน
• จะต่อต้านคานใครฉันไม่สน   จะผจญสู้ไปไม่ถดถอย
เพื่อพ่อคงคุณธรรมให้ตามรอย   ไม่ต้องคอยร่วมสีใดให้รำคาญ

Guest
เฉิดโฉม

ความคิดเห็นที่ #1195: 19 พ.ค. 10, 01:36 น

พวกเราสีเดียวกัน

ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน

ต่อจากหัวกระทู้อ่ะคร้า

Guest
gammy

ความคิดเห็นที่ #1196: 19 พ.ค. 10, 02:35 น

ไม่เคยเม้นต์ในนี้เลย  วันนี้ครั้งแรก อยากบอกว่าพี่ออฟสุดยอด ซึ้งโคตร ไม่ได้ดูทีวี แต่ดูคลิปจากสนุก ดูแล้วอยู่ๆน้ำตามานก็ไหล พูดได้กินใจโคตร

Guest
โอวัลติน

ความคิดเห็นที่ #1197: 19 พ.ค. 10, 03:00 น

ไม่เห็นพี่ ออฟพูดถึงเสื้อแดงเลยนะครับ

แต่ทำไมเสื้อแดงร้อนตัวกันจัง มาว่านู้นว่านี้
มาว่าบังคับใครไล่ใครไม่ได้ หรอก มาว่าดัจริตบ้าง  แล้วก้เปรียบเสื้อเหลือง ว่าทำอะไรผิด โยงเป็นเรื่องการเมือง = = แล้วเสื้อแดงก้ถูกตลอด

ถ้าคุณไม่รักพ่อก้อย่ามาคอมเม้นเลยครับ แปดเปื้อนกระทู้ดีๆชะป่าว

Guest
เลือดไทย

ความคิดเห็นที่ #1198: 19 พ.ค. 10, 08:26 น

ฟังแล้ว น้ำตาไหลพรากๆ เลย เราอยู่ไกล .. ไม่ได้อยู่บนแผ่นดินไทย แต่ด้วยหัวใจ และ ร่างกาย เป็น เลือดไทย ร้อยเปอร์เซนต์ ..ตั้งแต่เกิดมาจนถึงบัดนี้ ครอบครัวเรา เทิดทูน ในหลวง ไว้เหนือหัว ตลอด เคารพ บูชา รัก และ ยอมรับว่า ตายแทนได้ เหมือนพี่ออฟ พูดว่า ศรีษะนี้ มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน .. เรารักในหลวง ไม่อยากได้ยิน คนไม่ดี มาพูด มาด่า มาว่า ด้วยถ้อยคำที่หยาบคาย.. ใครที่คิดร้าย คิดไม่ดีกับแผ่นดินไทย จำเอาไว้ ..ว่าจะไม่มีวันได้สิ่งที่ต้องการแน่นอน เมืองไทยเรามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองอยู่ เราเชื่อ ท่านต้องคุ้มครอง และ ปกปักรักษา คนดีดี

Guest
คนที่รักชาติและรักในหลวง

ความคิดเห็นที่ #1199: 19 พ.ค. 10, 08:58 น

พี่อ๊อฟคือฮีโร่ของผม.....พี่อ๊อฟคือตัวแทนคนส่วนใหญ่ที่รักชาติบ้านเมืองและรักพ่อหลวงของเรา...ใครที่มันไม่รักชาติบ้านเมืองและรักพ่อ..(ก็ให้มันออกไปจากประเทศเราไปเลย)..เพราะยังมีคนที่รักชาติและรักพ่ออีกมากมาย..

Guest
ิิ

ความคิดเห็นที่ #1200: 19 พ.ค. 10, 09:50 น

q*057

Guest
รักชาติ

ความคิดเห็นที่ #1201: 19 พ.ค. 10, 10:06 น

q*057 q*054
เห็นด้วย มาก ๆ ๆ ถ้าไม่รักพ่อ ก็ออกไปซะ  อย่ามาทำบ้านพ่อไม่สงบ
 q*058 q*037 q*048
ใครไม่สงบ ก็ต้องโดนสลาย เพื่อไทยนี้รักสงบ

Guest
รัตนา

ความคิดเห็นที่ #1202: 19 พ.ค. 10, 10:14 น

พูดได้โดยใจจริง ๆๆ  ไม่รักพ่อแล้วจะรักใคร  ไม่ชอบก็ออกไปอยู่ที่อื่น พวกเนรคุณ q*054

Guest
คนรักพ่อ

ความคิดเห็นที่ #1203: 19 พ.ค. 10, 11:49 น

แน่นอนมั่กมั่กค่ะพี่อ๊อฟ เชื่อว่ายังมีใครอีกหลายต่อหลายคนที่ต้องการพูด และแสดงความคิดเห็นต่อสิ่งที่เกิดขื้นในบ้านเมืองเราขณะนี้ หนูก็เป็นคนหนึ่งที่เคารพรักและเทิดทูนพ่ออยู่เหนือสิ่งอื่นใด ไม่อยากให้มีสิ่งใดกระทบกระเทือนใจพ่อเพราะพ่อย่อมไม่อยากให้ลูก ๆ ทะเลาะเบาะแว้งกันถึงต้องขนาดเสียเลือดเสียเนื้อกันขนาดนี้  ใจจริงถ้าไม่นึกถึงมนุษยธรรม อยากให้ทางรัฐบาลจัดการขั้นเด็ดขาดกับคนที่ไม่รักบ้านเกิดที่ซุกหัวนอนของตัวเองให้มันจบจบไปเสียทีเพราะมันไม่ใช่คนไทย เพราะถ้าเป็นคนไทยต้องรักประเทศไทยรักพ่อ ไม่ทำให้ประเทศไทยต้องอยู่ในสภาพเช่นทุกวันนี้

add
        ความคิดเห็นที่ #1204: 19 พ.ค. 10, 12:15 น

พูดได้ใจมากครับ

Guest

ความคิดเห็นที่ #1205: 19 พ.ค. 10, 12:25 น

รักนายหลวง   พวกที่ชุมนุมประท้วงเยี่ยงคนไร้มนุษยธรรมอยู่เป็นคนไทยจริงหรือ ถ้าไม่ใช่ก็ย้ายไปอยู่ประเทศอื่น ซะ ไปอยู่กับคุณหน้เหลี่ยมโน้น

Guest
เบบี้

ความคิดเห็นที่ #1206: 19 พ.ค. 10, 12:28 น

เลิศมาก ....เป็นคำพูดของคนที่มีการศึกษา รักแผ่นดิน และรักในหลวงจริงๆ  ขอให้ประสบความสำเร็จในชีวิต

Guest
คนรักในหลวง

ความคิดเห็นที่ #1207: 19 พ.ค. 10, 12:31 น

ขอบคุณมากๆๆ สำหรับคำพูด ขอบคุณจริงๆๆ อยากฝากให้ ครอบครัวหนึ่ง ได้ฟังบ้าง เขาจะได้เดินออกไปจากบ้านพ่อเสียที q*039

Guest
เรารักพระเจ้าอยู่หัว

ความคิดเห็นที่ #1208: 19 พ.ค. 10, 12:50 น

q*062 q*062 q*062 q*062 q*062 เจ๋งมากค่ะ  ฟังกี่รอบก็น้ำตาจะไหลทุกรอบ

Guest
PANCH

ความคิดเห็นที่ #1209: 19 พ.ค. 10, 12:53 น

พี่อ๊อฟคุณเยี่ยมมาก ทุกคนรักในหลวงท่านทำเพื่อประชาชนมา80ปีใคร่ที่คิดไม่ดีกับท่านขอให้ไม่เจริญ

Guest
ลูกของพ่อคนหนึ่ง

ความคิดเห็นที่ #1210: 19 พ.ค. 10, 14:26 น

q*057 q*060 โดนใจมาก ๆ เลย  พวกชั่วที่ไม่รู้บุญคุญพ่อหลวงจงออกไปจากบ้านของพ่อซะ ไป ไป ไปให้พ้น

Guest
สีแดง

ความคิดเห็นที่ #1211: 19 พ.ค. 10, 15:22 น

พูดมาได้ ศรีษะนี้มอบให้ในหลวง

มันยังใส่เสื้อเหลือง ขับไล่ทักษิณ ร่วมกะอายอภิสิทธิ์

มันเสื้อเหลืองนิ

โกงแล้วไง โกงแล้วประเทศหมดหนี้หมดสินมั้ย น้ำมันแพงมั้ย

อภิสิทธิ์เข้ามามันทำไรบ้าง สร้างหนีสินให้ประเทศอีก 4หมื่นล้าน

เข้ามาเป็นนายกโดยที่ กดดันคนอื่นเค้า ไม่ได้รับเลือกตั้งโดยเสียงข้างมากซะหน่อย

ประเทศชาตินองเลือดมันยังกอดเก้าอี้ไว้แน่น โดยไม่สนใจประเทศ

ทักษิณเป็นไง ลาออกโดยไม่ต้องเสียเลือดเสียเนื้อ มันต่างกันเยอะ เงินที่โกงๆไป ก็เอาไปใช้หนี้ให้ประเทศไง

Guest
love king

ความคิดเห็นที่ #1212: 19 พ.ค. 10, 15:57 น

เกิดอะไรขึ้น พูดดีได้ใจคน แต่ งง งงว่าใครไม่รักพ่อเหรอ คนไทยทุกคนรักพ่อ แต่การกุข่าวโจมตีในประเด็นนี้ไม่แฟร์เลย อย่าหลงประเด็น คนยากจนเขาเรียกร้องสิทธิ์ ความเสมอภาค มารตฐานเดียวกันต่างหาก

add
        ความคิดเห็นที่ #1213: 19 พ.ค. 10, 16:53 น

ขอบคุณค่ะ
รักพ่อมากที่สุดในชีวิต q*057

Guest
คนไทยคนหนึ่ง

ความคิดเห็นที่ #1214: 19 พ.ค. 10, 17:43 น

[/color]รักพ่อหลวง q*057 q*057เหมือนกันขอบ q*062 q*062 q*071 q*071คุณคุณอ๊อฟที่เป็นตัวแทนพูดแทนทุกคนในชาติอย่าทำให้พ่อหลวงร้องไห้กันอีกเลยนะร่วมกันทำให้ท่านมีความสุขเถอะ

หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้