Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากให้ผู้รู้เปรียบเทียบ Fortunerกับ Pajero Sport  (อ่าน 17079 ครั้ง)
Guest
คนที่กำลังสนใจรถSUV
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ต.ค. 10, 20:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เปรียบเทียบข้อดี ข้อเสียของ รถ F0rtuner กับ Pajero Sport โดยเฉพาะอะไหล่ด้ว
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 10, 20:58 น »

ผมตอบให้สั้นๆก่อนนะครับว่า

Fortuner

เก่า
กินน้ำมัน
ระบบเบรคด้อยสมรรถนะเกินน้ำหนักรถ
อะไหล่หาง่ายราคาก็พอๆกับคัมรี่ครับ

Pajero sport

ใหม่
น้ำมันค่อนข้างประหยัดกว่า มีขับ 2 และ 4 ให้เลือก
นั่งสบายไม่อึดอัด โดยเฉพาะแถว 2 ของรถ
อาจมีปัญหาเรื่องอะไหล่บ้าง ในกรณีชนหนักจริงๆ แต่ส่วนใหญ่แชร์จาก triton ครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ภานุวัฒน์
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 10:50 น »

เพิ่มเติมอีกข้อที่สำคัญก็คือ

ช่วงล่าง  "ปาเจโรสปอร์ต มีช่วงล่างที่ดีกว่า และกินขาด ฟอจูนเนอร์ ในการเข้าโค้ง

หรือในย่านความเร็วสูง

อันนี้ผ่านการทดสอบของพวกฝรั่งตาน้ำข้าว  ที่อยากรู้อนากเห็น

ปรากฏว่า เมื่อเข้าโค้งไพลอน แรงๆ  ฟอนูนเนอร์ ออกอาการย่ำแย่เต็มที่
Tags:
Guest
114ad
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 11:27 น »

ตามนั้นครับ เคยลองเข้าโค้งด้วยความเร็วเท่าๆ กันทั้ง 2 ยี่ห้อ
ฟอร์ เกือบหลุด  และ เกือบตาย  q*001
Tags:
Guest
คิดหนัก
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 11:29 น »

http://www.pajerosportsociety.com/society/?PHPSESSID=tjvq20g8el020o0366lsmsoc77&topic=4893.0
อยากได้เหมือนกัน แต่อ่านแล้วคิดหนัก q*009
Tags:
Guest
สาวไทยดูไบ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 13:38 น »

ใช้อยู่ปาเจโร่สปอร์ต ส่วนเพื่อนใช้ฟอร์จูนเนอร์  เราว่าประหยัดหรือป่าวขึ้นอยู่ที่การใช้งานและความเร็วแต่ สมรรถนะปาเจคล่องตัวกว่ายิ่งปรับเกียร์ไปใช้ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ ปาเจโร่เกาะถนนดีกว่ามาก แบบว่าช่วงล่างชนะขาดที่ดีกว่านั้นอีกออกตัวดีกว่า แอร์เย็นกว่า และอะไรอีกมากมายใช้มาไม่เคยซ่อมสามปีแล้ว
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 22:23 น »

ถ้าซื้อปีนี้ conferm Pajero ดีกว่าแน่นอน แต่ปีหน้า Fortune จะมาใหม่  ใช้pajero คิดว่าไม่ผิดหวัง ที่ใช้อยู่ชอบมาก
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 00:00 น »

จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ดูยี่ห้อกับยอดขาย ความนิยม ราคาขายต่อ และคนขายทิ้ง ยี่ห้อไหนมากกว่ากัน ก็น่าจะพอเปรียบเทียบได้ครับ ถ้าใช้แล้วไม่ดี คนเขาก็ขายทิ้งเยอะแยะครับ แต่ถ้าดีคนก็จะนิยมใช้กัน
Tags:
Guest
fgfgf
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 09:03 น »

จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ดูยี่ห้อกับยอดขาย ความนิยม ราคาขายต่อ และคนขายทิ้ง ยี่ห้อไหนมากกว่ากัน ก็น่าจะพอเปรียบเทียบได้ครับ ถ้าใช้แล้วไม่ดี คนเขาก็ขายทิ้งเยอะแยะครับ แต่ถ้าดีคนก็จะนิยมใช้กัน
อยากขายเเล้วไปซื้อ เเคบติว่าอยู่เนี่ยรถเบรค ไม่ค่อยอยู่เลย เข้าโค้งก็ไม่มันใจ
Tags:
Guest
fdf
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 09:05 น »

ถ้าซื้อปีนี้ conferm Pajero ดีกว่าแน่นอน แต่ปีหน้า Fortune จะมาใหม่  ใช้pajero คิดว่าไม่ผิดหวัง ที่ใช้อยู่ชอบมาก
ตัวใหม่ถ้าปรับ ปรุงเรื่องเบรค เเละ ช่วงล่าง ให้ดี ก็ กินขาด ปาเจโร่เเน่นอน
ฟอจูนเนออะสวยกว่าคุ้มกว่าอยู่เเล้ว เเต่ไม่ค่อยปลอดภัยหวะ คันหน้าจะซื้อ เชฟ
Tags:
Guest
เยอะแยะ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 10:30 น »

ผมว่าไม่ถูกเท่าไหร่
คนไทย บางทีก็ตามกระแสนิยมกันไป  พวกมากลากไป
ซื้อรถ กลัวขายต่อราคาตก  ต้องซื้อยี่ห้อที่มันตลาดๆหน่อย
จะเลวจะดี  ขอให้ขายต่อได้ราคาไว้ก่อน
บางคนก็ซื้อเพราะเห็นศูนย์บริการเยอะ
เรื่องขายทิ้งนั้น รถไม่ใช่กางเกงในนะครับ  ใช้ไม่ดีจะขายทิ้งกันง่ายๆ
กัดก้อนเกลือกิน กัดฟันจนเหงือกอักเสบ กว่าจะไปดาวน์มาได้  ขายทิ้งเงินหายไปเท่าไหร่
ดี-ไม่ดีก็ต้องทนใช้ไปก่อน

Tags:
Guest
คิงคอง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พ.ย. 10, 00:52 น »

ผมผึ่งชื้อปาเจโรมา สรุปว่าไง ดีกว่าฟอร์จูเนอร์หรือเปล่า

แต่ขับแล้วสุดยอดเลยครับ   q*014
Tags:
Guest
คนงง
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ธ.ค. 10, 23:46 น »

ไม่ต้องเถียงกันคับพี่น้องคับ

ผมงงไปหมดแล้ว

ซื้อมันสองคันเลยละกัน

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น

สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

จริงไหมคับพี่น้องคร๊าบ
Tags:
Guest
bobo123
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ธ.ค. 10, 15:16 น »

ไปทดลองขับด้วยตัวเองเลยครับทั้งสองคัน ขับแรงๆ ทิ้งโค้งหนักๆเลยครับ ไม่ต้องกลัวเซลจะบ่น

ผมลองมาแล้ว (ไม่มีตังซื้อหรอก แต่อยากเก็บเป็นความรู้ไว้ครับ) pajero ช่วงล่างกินขาด
แล้วความรู้สึก ตอนนั่งขับ ฟอร์ จะเหมือนคนแก่ขับ vigo ไปส่งของ  แต่ ปาเจ จะเหมือน ขับรถเก๋งเลยครับ (ตอนนี้ใช้ new city อยู่) ขนาดขับผ่านลูกระนาด ปาเจ ยังนิ่มกว่า city ผมอีกอะ
Tags:
Guest
ศิรสิทธิ์ นุชโพธิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 ม.ค. 11, 07:35 น »

q*015 q*018 q*00 q*001 q*002 q*003 q*004 q*005 q*006 q*007 q*008 q*009 q*010 q*011 q*023 q*022 q*021 q*020 q*019 q*018 q*017 q*016 q*015 q*014 q*013 q*012 kai3 q*050 q*049 q*051 q*060 q*059 q*048 q*047 q*046 q*091 q*045 q*028 q*026 q*026 q*027 q*083 coco kai2 gkai1
Tags:
Guest
birduthen
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 21 ม.ค. 11, 23:21 น »

ใช้อยู่คับ ชอบมากเวลาขับทางไกล(กลับนครศรีธรรมราช)นิ่งสุดๆ 140 ยังเฉยๆ นึกว่าแค่ 120 แบบว่าช่วงล่างดีมากเลยรู้สึกนิ่งๆ ไม่รู้สึกว่าเร็วเลยอะคับ กดเพลินๆมองเข็มอีกที 157 จะถึง 160 รู้สึกเสียวขึ้นมาเลยต้องไปแค่ 140 แต่ก็ยังโดนใบสั่ง ในใบระบุ 137  q*011 ถามเขาว่าต้องไปเท่าไร เขาบอก ไม่เกิน 120 อืม  q*015 คงค่ำพอดีกว่าจะถึง แสด

สรุป ไปลองเอาเองละกันว่าดีไม่ได้ แต่ดูที่นี่ได้นะ
http://www.caronline.net/ArticleDetail.aspx?ArticleID=232
ไว้เป็นข้อมูล คืออื่นพูดคงไม่เท่านักวิจารย์รถ  q*00
Tags:
Guest
pajero
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 4 ก.พ. 11, 14:58 น »

เดินทาง ศรีสะเกษ - กทม. ระยะทาง 587 ก.ม. ความเร็วประมาณ 120 ทางด่วนประมาณ 140-150 ใช้น้ำมัน 1,250 บาท (ราคาน้ำมันช่วงเดือน ธ.ค.2553) ผมคิดว่าใช้ได้นะครับ (pajero sport 2wd ปี2010)
Tags:
Guest
supot
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 ก.พ. 11, 09:45 น »

กำลังตัดสินใจอยู่ ว่าจะใช้ Pajero 2WD model KG4RP ตอนนี้ใช้ DMAX 3000 auto 2WD ปี 46 ไม่รู้ว่าจะ turn ได้เท่าไหร่ และออกในปีนี้หรือช่วงไหนดี ดอกเบี้ยราคาถูกไม่แพงนัก หรือซื้อเงินสดดี ศูนย์บริการและราคาอะไหล่ทั่วไปเป็นอย่างไร เท่าที่เมื่อก่อนนั้นราคาแพงเอาการอยู่ อยากมีไว้ใช้สักคันเท่านั้น q*003
Tags:
Guest
คนรักรถ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 22 ก.พ. 11, 16:47 น »

ผมใช่ฟอร์จูนเนอร์อยู่คับยอมรับว่าปาเจโร่ขับดีกว่าแต่ก็ไม่ถึงกับดีกว่ามากแต่ที่ไม่ชอบเอามากๆของปาเจโร่คือเวลาปรับเบาะอะปรับอยากกว่าฟอร์จูนเนอร์เยอะเบาะแถว3ต่ำมากนั่งแล้วไม่ค่อยสบายแคบกว่าด้วยดูโดยรวมวัสดุฟอร์จูนเนอร์จะใช้วัสดุดีกว่าแอร์ก็ยังเป็นแบบเก่าอยู่ข้างๆอะแต่ฟอณืจูนเนอร์แอร์เป็นแบบใหม่แล้วอยู่บนเพดานอะสรุปดีคนละแบบคับ q*00
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 เม.ย. 11, 20:45 น »

ใช้ปาเจโร่มาเกือบสองเดือนแล้วอ่ะ ก็รู้สึกชอบนะและคิดว่าเลือกไม่ผิด แต่ที่เสียดายก็คือ ดันไปเปลื่ยนแม็กเปลื่ยนยางมานี่สิ ขอบ20 เลยรู้สึกว่าพวงมาลัยหนักมาก และช่วงล่างเวลากระแทรกมันเลยแข็งขึ้น ถ้าใช้แบบล้อเดิมๆก็นิ่มดีอยู่หรอก แต่ล้อไม่สวยอ่ะ พอเปลื่ยนล้อมาสวยขึ้นมากแต่แข็งหน่อย แต่รวมๆแล้วดีนะภายในหรูดี นิ่มกว่าฟอจูนเนอร์อยู่ดี ชอบนะคะ ไม่ผิดหวังเลยค่ัะ  q*014
Tags:
Guest
มักเฮก
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ก.ค. 11, 15:15 น »

ก่อนซื้ออยากให้ศึกษา ราคา ระยะการใช้งานของอะหลั่ยแต่ละชิ้นด้วยครับ แพงแต่เปลี่ยนเร็ว เข้าศูนย์แต่ละครั้งจ่ายแพง บริการไม่ดี ปวดหัว ลองเปรียบเทียบกันครับ
Tags:
Guest
Caelyn
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 9 ก.ค. 11, 18:16 น »

Great post with lots of impoartnt stuff.
Tags:
Guest
คนกลาง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 25 ส.ค. 11, 00:37 น »

คนเราเนอะ ตัวเองใช้ยี่ห้อไหนรุ่นไหนก็ต้องว่าของตัวเองดีอยู่แล้วหละ จะไปว่าของคนอื่นดีกว่าได้ไง ชอบเข้าข้างตัวเองอยู่เรื่อย เฮ้อออออ
Tags:
Guest
คนใช้รถ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 2 พ.ย. 11, 00:25 น »

ผมว่านะอยากประหยัดต้องฟอจูเนอร์ ครับ(เติมก๊าสเอาถูกกว่าคัย55+)แต่ปาเจโรดูดีกว่า ทั้งสมัตถนะ กระบอกสูบน้อยกว่าแต่แรงม้ามากว่า ช่วงลางกินขาดแระรูปทรง ดูเปนสากล ครามหรูก็พอๆกัน
Tags:
Guest
กมลรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 19 เม.ย. 12, 22:58 น »

q*078 q*078 อ่านแล้วก็ขอบคุณนะคะ  คือว่า ตั้งใจจะซื้อปาเจโร่สปรอต
แต่คุงสามี อยากให้ซื้อฟอร์จูนเนอร์ ยอมรับว่าชอบปาเจโร่ ไม่รู้ทำไม
คิดว่า คงตามใจตัวเอง  แต่จะถามว่า จะซื้อรุ่นล่าสุดของดีเซล ดีมั้ย
ราคาจะอยู่ ล้านหนึ่งแสนเจ็ดหมื่อนเก้าพัน  ก็เอาการนะ สำหรับคนตังค์น้อย
จะยอมใช้สอยแบบประหยัด ทน ๆ เอา สี่ปีเองนะ  หรือจะซื้อเครื่องเบนซิน
เพื่อจะไปติดแก๊ส ในอนาคต จะอยู่ที่ เก้าแสนหนึ่งหมื่นห้าพันบาท ก็ประหยัดตางค์  แต่เป็นคนคิดรอบคอบนะ จะขับไปกลับ ที่ทำงานรวมแล้ว สามสิบโลต่อวัน เติมดีเซล พอจ่ายได้อยู่นะ

สรุป มีข้อแนะนำสำหรับเรามั้ยคะ เป็นข้าราชการนะ แต่เพิ่งเป็น เงินเดือนแค่หมื่นห้าอ่ะ  
Tags:
Guest
คนใช้อยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 08:52 น »

ใช้รุ่น 2011  4*4 อยู่ก็ดี แต่ขึ้น-ลงทางเขาบางจังหวะเกียร์จะล็อกที่เกียร์ 2 อันตรายมาก ทางมิตซูยังแก้ไขไม่ได้
Tags:
Guest
Visnuchai Ray
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 2 ก.ค. 12, 11:16 น »

อยากทราบอาการว่าเกียร์ที่ล็อกเป็นอย่างไรครับ เพราะกะว่าจะซื้อและเป็นคนชอบขับขึ้นเขาด้วย น่ากลัวนะครับ ขอช่วยตอบด้วย ขอบคุณครับ
Tags:
Guest
bewant
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 15 ส.ค. 12, 12:04 น »

ใช้ปาเจโร่ชนมารออะไหล่มา2เดือนโทรไปตามคอลเซนเตอร์ก็ไม่มีคำตอบเซ็ง
Tags:
Guest
คนที่โลกลืม
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 ส.ค. 12, 00:23 น »

q*069อืมมม...ซื้อรถมาใช้ อย่าไปคิดไกลถึงการขายต่อก็ปาเจโร่สปอร์ต
ถ้าซื้อมาเพื่อ เผื่อขายทิ้งก็ฟอร์จูนเนอร์
มันดีเลวคนล่ะแบบครับ
ช่วงล่างยกให้ปาเจโร่สปอร์ต
หน้าสปริง หลังสปริงเหมือนกัน
เครื่องยกให้ฟอร์จูนเนอร์
เกียร์ฟอร์จูนเนอร์ฟูลไทม์
แต่ปาเจโร่สปอร์ตเกียร์พาสไทม์
พื้นที่ใช้สอยปาเจโร่สปอร์ตมากกว่า
เบาะนั่งสบายพอๆกัน
ขายต่อฟอร์จูนเนอร์ขายง่ายกว่า
อะไหล่ราคาใกล้เคียงกัน
ปาเจโร่สปอร์ตแอร์โร่ไดนามิกดีกว่า
ฟอร์จูนเนอร์ดูทรงตูมๆกว่า
?ชอบแบบไหนก็ตามสะดวกครับ
Tags:
Guest
ใหม
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 ก.ย. 12, 00:07 น »

ด่วน!!Toyota Fortuner 2.5G รับรถได้เลย!!ไม่ต้องรอ !!สนใจติดต่อ 086-369-3203ใหม่
Tags:
Guest
ไหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 7 ส.ค. 13, 11:21 น »

ถ้าเอาปาเจโร่อะไหร่จะแพง?และหายาก?ราคาขายต่อจะตกมากป่าวคะ 2wdกับ4wdต่างกันมากมั้ย ยังไงคะ !!!ขอบคุณ นะคะ ,,หม้าย,โสด คร่า
Tags:
Guest
พอล
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 20 ส.ค. 13, 13:20 น »

ปาเจ มั่นใจกว่า แรงกว่า นิ่มนวนกว่า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้