Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1 2 3 4
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: นาวารา คาลิเบอร์ 2 ล้อยกสูงตัวใหม่ มาดูว่ามีอะไรเปลี่ยนบ้าง  (อ่าน 85301 ครั้ง)
Guest
DECA TRACTOR
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 2 เม.ย. 09, 21:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ถ้าจะให้แรงอีซูซุครับ เครื่องยนใหม่แรงจริง

VGS turbo intercooler ขับมาแว้ว สุดหยอดเลย

มี 6 เกียร์ยังกะนาวาร่าเลย แต่ถ้าให้มันต้องขับ 21 เกียร์ครับ

จะว่าไปก็ถอยยากจริงแหละ โคตรยาวเลย

แต่พอเอาพ่วงออก ก็ชิวๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ไม่ค่อยรู้นะ
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 11 เม.ย. 09, 18:19 น »

ผมฟังรายการของ โบ้ด ภิบูรนัน (สะกดไม่ถูกเหมือนกัน) เขาสรุปมาเเล้วว่า นาวาร่าดีที่สุด
เเละรายการทดสอบรถอื่นๆเหมือนกัน ต้อง !!!@ให้นาวาร่า
(รถที่ดีที่สุดในโลกก็มี6เกียร์ครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 13:32 น »

ใช้ isuzu ดีกว่านะครับ ประหยัดและทนทานสวยครบสูตร คุ้มค่าเหนือรา และ อัตราเร่งทันใจ ช่วงล่างหนึบแน่นไร้ที่ติครับ :) !!!@
Tags:
Guest
เคยขับ
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 13:35 น »

ผมเห็นด้วยนะครับผมใฃ้ isuzu มาหลายปีแล้วครับยังเเจ่มอยู่เลยไม่เคยมีปัญหาครับ ^_^ "-" 0_0 :)
Tags:
Guest
ouo
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 1 พ.ค. 09, 12:27 น »

วิ่ง ได้ไม่มากไม่มาย190เอง เข้าโค้ง สบาย แข่งกับวีโก้ ทิ้งเปงทุ่ง วีโก้แค่160 ก้อลงไปกองข้างถนนแหละ เจอมา2คันแหละเครื่อง3000 ทั่งคู่
Tags:
Guest
ดำรง
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 9 พ.ค. 09, 01:01 น »

เคยขับ นาวารา ยอมรับว่าเครื่อง 2500 แรงกว่าทุกยี่ห้อที่เคยขับมา เพราะขับมาทุกยี่ห้อแล้ว ไม่เชื่อดูตาม ลิ้ง
นาวารา  http://www.youtube.com/watch?v=pS_XSDUMAp8
วีโก้      http://www.youtube.com/watch?v=9Xc2wQdci3U
อีซูซุ     http://www.youtube.com/watch?v=AjPoDxsTdxA
ฟอร์ด   http://www.youtube.com/watch?v=pOtrSBpwMkQ
ไตตัน   http://www.youtube.com/watch?v=MM6X1KsG9ag

เครื่อง 2500 แรงกว่าทุกยี่ห้อ ขอการันตี

Tags:
Guest
ดำรง
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 9 พ.ค. 09, 01:03 น »

เคยขับ นาวารา ยอมรับว่าเครื่อง 2500 แรงกว่าทุกยี่ห้อที่เคยขับมา เพราะขับมาทุกยี่ห้อแล้ว ไม่เชื่อดูตาม ลิ้ง
นาวารา  http://www.youtube.com/watch?v=pS_XSDUMAp8
วีโก้      http://www.youtube.com/watch?v=9Xc2wQdci3U
อีซูซุ     http://www.youtube.com/watch?v=AjPoDxsTdxA
ฟอร์ด   http://www.youtube.com/watch?v=pOtrSBpwMkQ
ไตตัน   http://www.youtube.com/watch?v=MM6X1KsG9ag

เครื่อง 2500 แรงกว่าทุกยี่ห้อ ขอการันตี

Tags:
Guest
นอแรด
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 22 พ.ค. 09, 21:18 น »

สวยดีหะจะชื้อให้คนใช้ไปรับเมียน้อยคนที่ 8 ตนสวยต้องนั่งรถสวย แรงพอดี ขีอย่าเร็ว ไม่ต้องรีบไปป่าช้า  ไปดูมาแล้วชอบ
Tags:
Guest
อ้อยหวาน
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 26 พ.ค. 09, 12:43 น »

น่าจะจัดทดสอบ/แข่งขันระหว่างรถ std กันไปเลยนะ จะได้รู้ไปว่ายี่ห้อไหนเด่นเรื่องอะไร แข่งกันบนถนนอันตรายและเดือดร้อนตามๆ กัน  *#*#
Tags:
Guest
ผู้มีการศึกษา
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 4 ส.ค. 09, 15:18 น »

q*013 อ่านดูแล้วก็ค่อนข้างโกหกอนะ รุ่นไหนก็ใชไปเถอะจะปลอดภัยหรือไม่ปลอดภัยมัอยู่ที่คนขับขี่มากกว่า ขับอย่างมีสติ ไม่ฮึกเหิมเกินไป(รีบไปตาย) ผมว่าไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหนก็ดีทั้งนั้นครับ ว่าแต่ว่ามีเงินซื้อมาขับหรือป่าว  ขับตามกฏจราจร อย่าเห็นแก่ตัว เพราะมันจะเห็นความตาย ทุกๆ อย่างเกิดขึ้นเพราะการกระทำของตัวเอง ประมาท ใช้อารมณ์ ไม่มีสติ ตายทั้งนั้ง ต่อให้เป็นรถดีขนาดไหนมันก็พังทั้งนั้นแหละ ออกรถมาเพื่อนำมาใช้งานเลือกให้เหมาะสมกับการใช้ของแต่ละบุคคลสิ เพราะถ้าพูดตามที่อ่านมา*** ไม่จบหรอกแล้วการสรุปการวิจารณ์ต่างๆ นาๆ มันไม่ใช่คนที่รู้จริงมาพูดมาวิจารณ์ ต่างคนต่างก็ไม่ยอมกัน( แม่เย็ส ) วิพากวิจารณ์ไม่มีข้อสรุปไร้สาระครับ q*051 q*051 q*051 q*051 q*051
Tags:
Guest
คนใช้คาลิเบอร์
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 5 ส.ค. 09, 15:01 น »

q*013ผมเคยเหยียบ200ยังใหลได้อีก ขันเร่งยังไม่มิดเลย รถเขาแรงจริง คาลิเบอร์ q*013
Tags:
Guest
TRITON - CLUB - THAILAND
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 15 ส.ค. 09, 10:53 น »

ของผมอ่ะ TRITON 2.5 D.I.D. ผมต่อให้เลย VIGO อ่ะ ลองมาแล้ว กดไปน่าจะประมาณ 180 k/m ได้อ่ะ
แต่ถ้าให้ TRITON ลองกับ NAVARA นะ ยังไม่เคยลองเลย แต่ยังงัยผมก้อมั่นใจ ในTRITON
ส่วน  CORORADO อ่ะ ก้อยังไม่เคยลองเหมือนกันแต่ผมว่า CORORADO นะน่าจะแรงใช้ได้
แต่ถ้ามีโอกาส น่าจะลองกับ CORORADO สะครั้งนะครับ
Tags:
Guest
มน วี ไซน์
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 30 ต.ค. 09, 15:02 น »

นาวาราคาลิเบอร์ซิพี่   เจ๋งสุดกะจะออกตรุษจีนปีหน้าพอดี
Tags:
Guest
ไทรทัน
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 9 พ.ย. 09, 10:20 น »

ตอนนี้ใช้ไทรทันอยู่  ไม่เคยขับนาวาร่า แต่ดูภายนอกแล้วชอบ สวยดี บึกบึน ชอบโป่งล้อ
มีใครให้ทดลองได้บ้าง  เห็นเขาว่าแรงสุดแล้ว  จากปากของผู้ใช้และผู้ที่ถูกโดนสวน  เราก้อโดนมาแล้ว
Tags:
Guest
ผู้รู้..
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 9 พ.ย. 09, 10:28 น »

ผมใช้มาทุกยี่ห้อแล้วครับ..
อีซุซุ-ประหยัดน้ำมันแต่คนแก่ชอบขับอะ 55555++
ฟอดกับมาดด่า2ยี่ห้อไม่รู้ใครก๊อบใคร  งงงง จัง ดู***เหมือนกันหมด มีไม่เหมือนแค่ไฟหน้ากับหลังเอง นอกนั้นเหมือนหมด  อิอิอิ
โคโรราโด่ดูยังงัยก็เหมือนอีซุซุอะก๊อบมาเปล่า แต่วิ่งไปวิ่งมาเครื่องหลวมจัง.........
วีโก้***เข้าโคร้งที่โครตหวิวเลยอะ......ทรงตัวไม่ดี.....แต่ออกตัวจีดเลยนะ
มิดซู..ค่ายนี้ดิไม่เหมือนใครเลยการดีไซรถสุดยอดโดนใจไวรุ่นเลย..........แต่คุณพ่อไม่ชอบหาว่ารถมันแปลกๆๆ555++
นิสสัน..ดูรถแกร่งดีนะ แต่รุ่นคาริเบอร์อะ ไม่สูงเท่ารัยเลยอะ  ความสูงสู้ฟอดกับมาดดาไม่ได้อะ...แต่เครื่องยนต์
***แรงโครตเลย  แซงวีโก้สบายเลย...........55555555+++
Tags:
Guest
san_nontong
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 11 ธ.ค. 09, 20:43 น »

ตามที่ดูๆมาก็มีนาวารานี่แหละรูปทรงกำลังดีไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไป ไม่ตีโปร่งเมือนวีโก้ ไม่ใช่รถกระป๋องเมือนมิสซู ถ้าจะแข่งกันจริงๆก็นาวาร่า:อีซูซูนี่แหละครับ q*014
Tags:
Guest
คนเมืองวัง
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 3 ก.พ. 10, 11:40 น »

กำลังตัดสินใจซื้อ นาวารา D/C อยู่ครับแต่ไม่รู้จะซื้อที่ไหนดีที่ให้ออบชั่นเยอะ ๆ คุ้มกับเงินเรา ช่วยแนะนำด้วยครับ
Tags:
Guest
เอเอ
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 11 ก.พ. 10, 16:06 น »

ใช้สามห่วง 1300 CC ปี95 เครื่องเดิม

ขับอยู่ 200 กว่า   แรงพอป่ะ
Tags:
Guest
คนใช้มาแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 12 ก.พ. 10, 13:43 น »

ใช้ครับใช้อยู่ครับ เกือบ2ปีแล้ววิ่งไป2หมื่นนิดนิด ก็ดีครับเร่งได้ทันใจดี เคยขับไป แม่สาย ขากลับบรรทุกของมาเต็ม อ้อของผม4ประตูนะขับ4x4ใช้เกียรธรรมดาตอบสนองดี ถ้าบรรทุกของให้ได้น้ำหนัก พอสมควรรถดูจะทรงตัวดีครับ แล้วต่างจังหวัดส่วนมากนะสัก60เปอเซ้นต จะใช้นิสสันมาก โดยเฉพาะรุ่นนี้สรุปครับว่าชอบครับไม่ผิดหวังที่ซื้อมาใช้ ส่วนอย่างอื่นก็แล้วแต่ใครชอบ ขับได้เหมือนกัน
Tags:
Guest
นาวาร่ารามอินทรา
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 23:42 น »

ดีงับผม ขอหน่อยน๊ะงับผม ตอนนี้ที่ทำงานใช้ นาวาร่า อยู่งับ
ชนรถเก๋งท้ายยุบครึ่ง แต่นาวาร่าแค่ไฟหน้าข้างขวาแตกยุบนิดฯ
แค่นี้ก็รู้แล้วงับผม ของเขาดีจริงฯงับผม แต่สำหลับคนอื่นผมไม่รู้น๊ะงับผม
Tags:
Guest
คนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 15:54 น »

ผมว่า ดีทุกยี่ห้อละครับ แล้วแต่ชอบ เหมือนผู้หญิง หรือเมียนี่แหละครับ ใหม่ก้โอเค เก้าไปก้ขึ้นสนิม มันสู้ของใหม่ไม่ได้ บางคนบอกผมว่า เมียผมหน้าตาไม่เอาไหนเลย ผมแต่งไปได้อย่างงัย แต่ผมดูเมียมันก็ไม่เห็นเข้าท่า เวลาเดินมาหาเรา เหมือนกับคนเดินถอยหลังมา เพราะหนมไม่มี รถก้เชนเดียวกัน แล้วแต่ชอบ ใช้ไปแล้วเก่าๆก้ต้องเปลี่ยนใหม่ ผมเคยใช้มาทุกยี่ห้อ แล้วแต่ชอบครับ
Tags:
Guest
NARUTO
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 3 มี.ค. 10, 11:09 น »

คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ แล้วคุณ ๆ จะมาบ่นไรครับ กว่าจะสร้างแม่พิมพ์แต่ละชิ้น
กว่าจะออกมาเป็นรถ มันยากนะ ชอบรุ่นใหนก็ไปซื้อเอาซิครับ
ผมไม่เคยเห็นใครซักคนที่บอกว่ารถรุ่นนี้ดีที่สุด ดีจนไม่มีข้อเสีย คุณว่ารึป่าวครับ
ชอบรถประหยัดน้ำมันก็  ยันมาร์ นะครับ  ชอบรถแรง ๆ ก็ รถแทคเตอร์หรือ Back ho
Tags:
Guest
N&N
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 23:40 น »

Nissan the best,I like its nice.
Tags:
Guest
g,
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 24 มี.ค. 10, 09:21 น »

q*051  พ่อ จะซื้อรถ นาวาร่า ค่ะ  สี่เทา  ค่ะTYT
Tags:
Guest
nissan
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:38 น »

ผมไช่นาวารา คาลิเบอร์ มาดีมากๆเลย ผมว่า nissan ดีที่สุดแล้ว บรรทุก ก็ดีไม่มีปัญหาอะไรเลย สำหรับคนที่ไม่เคยใช่รถนิสสันก็อย่ามาติกันดีกว่าเพราะว่าคนเราทุกชอบไม่เหมือนกันนะครับ ต่างคนต่างชอบดีกว่านะอย่ามาติกันเลยนะครับ
Tags:
Guest
chang
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 15:49 น »

ผมใช้รุ่น 4 ประตูอยู่นะครับศูนย์ก็โอเคนะครับเสียแต่ที่นิสสันลิสชิ่งเท่านั้นที่บริการไม่เอาใจใส่ลูกค้าเลยนะครับไม่ยอมให้รายละเอียดในการต่อภาษีและชอบโทษลูกค้าพอโทรฯไปมากๆก็ไม่รับสายซะงั้นเองปล่อยให้รอเป็นชม.ครับเซ็งมากๆเลยนะครับ รถก็ดี ศูนย์ก็ดีแต่มาเสียที่นิสสันลิสชิ่งครับ
Tags:
Guest
ak47
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 6 เม.ย. 10, 16:42 น »

แรงกันทั้งนั้นทุกยี่ห้อลงมปัตตานี ไม่เห็นหนีลูกปืนพ้นซักคันเลย อิอิ(จากผู้ก่อการร้าย)
Tags:
Guest
ว่างๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 7 เม.ย. 10, 12:39 น »

ผมใช้ทุกยี่ห้อ ที่ใช้อยู่ในขณะนี้ นาวารา 2,500 สี่ประตู คาลิเบอ ซ่อมบ่อยเปลี่ยนโชค4ตัวแล้ว ตอนนี้ เทอร์โบรดังยังแก้ไม่ตกเลย ศูนย์บอกต้องเปลี่ยนแต่เสียเงินทั้งๆที่มีประกันแท้ คุณที่แรงๆจริงเข้าโคล้งดีประหยัดใช้ได้ ประมาณ 13-14 กม. โอเค เสียอย่างจุกจิก ยังสู้วีโก้3000ไม่ได้ไม่ค่อยจุกจิกออกตัวหายห่วง แต่ซดหวบๆเลย แต่ยังไงพีน้อง ก็อย่าขับจนเร็วกว่ากม.กำหนด เดี๋ยวจ่าออกมากางมือ(500)นะพี่น้องนะ ก็อย่าทำให้ตัวเองและผู้อื่นต้องเดือดร้อนเพราะท่าน เด้อ
Tags:
Guest
แม
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 28 เม.ย. 10, 19:51 น »

อยากได้รถที่ดีปลอดภัยลองถามพวกกู้ภัยดุดิคับ เฉพาะรถกระบะ วีโก้....ตายบ่อยที่สุด(ช่วงล่าง)รองมาก็อีซูซุ....(ระบบเบรกดีเกินตัว) ใช้วิจารณญานในการรับฟัง(ไม่เชื่อลองถามพวกเขาดูนะคับ
Tags:
Guest
เชื่อกรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 2 พ.ค. 10, 21:32 น »

อยากให้มีการพิสูตรกันจะๆ จะได้ไหม จับทุกยี่ห้อมารวมกัน เครื่องยนต์ขนาดเดียวกัน ขับเกาะกลุ่มกันไปเลย ไม่ต้องปิดแอร์ใช้ปกติการใช้รถประจำวัน ความเร็ว 50กม./ชม.50กม. 100กม./ชม50กม. คนขับคนเดียว
และบรรทุก 1ตัน ใช้ความเร็วและระยะทางเท่ากัน อยากเห็นจริงๆ เพื่อประโยชน์ของคนไทยทุกคน แล้วบริษัทพวกนี้จะได้ไม่ต้องเอาข้ออ้างเรื่องประหยัดมาอวดอ้างอีก เติมน้ำมันให้เต็มถังที่ปั้มทุกคันจนหัวจ่ายตัด 50กม.แรกแวะปั้มเติมเต็มหัวจ่ายตัด เช็คว่าใครกินมากกินน้อย ทำจนครบทุกขั้นตอน ทุกยี่ห้อจะได้ตั้งหน้าตั้งตาผลิตสินค้าให้คนไทยอย่างมีคุณภาพ และประหยัดสุดๆ ผู้บริโภคต้องชี้นำการตลาดครับ.
Tags:
Guest
อนุวัฒน์
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 3 พ.ค. 10, 15:02 น »

ใครสนใจจะซื้อรถนิสสัน ทุกรุ่น ทุกสไตด์ ติดต่อผม อนุวัฒน์ 0847695544 (ของแถมเพียบ จนน่าตกใจ ขอได้เต็มที่ จนพอใจ) และมีบริการหลังการขาย
Tags:
Guest
koracha
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 21:51 น »

ใครชอบแรง ใครชอบประหยัด ใครชอบรูปลักษณ์ ใครชอบช่วงล่าง ใครชอบราคาขาย (ในสเปคเดียวกัน อ๊อฟชั่นเท่ากันแพงกว่า..อย่าเถียง) ใครชอบยี่ห้อตามคนอื่นก็ว่าไป(ไม่มีความคิดเป็นของตนเอง) ยิ่งหลายคนถามว่าทำไมไม่ซื้ออีซูซุ หรือโตโยต้า มันมายุ่งอะไรกับเรา ผมใช้อีซูซุรุ่นคอมมอลเรล2500 อ่อนสุดเรื่องพละกำลัง ZD 105 นิสสันกำลังเหนือกว่าเยอะ แม้การออกตัวจะน้อยกว่า โตโยช่วงล่างอ่อนสุดในความเร็ว กินหญ้ากินน้ำข้างทางเยอะ ทำไมไม่ลองดู มาสด้ากับฟอร์ดครับพี่น้อง ลองดูแล้วอาจจะบอกว่าดีกว่ารถตลาดยี่ห้อดังก็ได้ ใครใช้อะไรอย่าว่ากันเลยครับสุดการตอบโจทน์ก็คือ  การเลือกรถที่เราว่าถูกใจเราเถอะครับ อย่าซื้อตามกระแสเพราะกลัวคนอื่นว่า และคนที่ชอบว่าคนอื่นเพราะไม่ซื้อรถตลาด ก็อย่างี่เง่าขนาดนั้น อย่างคนซื้อรถเพื่อมาบรรทุกหนัก แล้วซื้ออีซูซุคิดยังงัย มันก็รู้ๆกันอยู่ แต่นั่นก็คือคนเค้าชอบ ใครใช้อะไรก็ใช้เถอะครับ รถเราจะเป็นรถที่สวยที่สุด ถูกใจที่สุดสำหรับเราแต่ผมไม่ซื้อแน่คือสองยี่ห้อดัง นี่มันก็เรื่องของผม ผมคิดอย่างนี้มันก็เรื่องของผม ผมใช้มาทุกยี่ห้อ เพราะขับรถบริษัท คิดไว้อย่างว่ารถขายดีอย่าคิดว่าดีที่สุด รถขายไม่ดีแต่เป็นรถที่ยังมีอยู่ ไม่เชื่อลองขับยี่ห้ออื่นนอกจากอีซูซุ กับโตโยดูซิครับ ทุกอย่างอย่าเชื่อใคร
Tags:
Guest
koracha
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 22:53 น »

ใครชอบอะไรล่ะครับ ซื้อที่ชอบซิครับ ที่ว่าประหยัดนะจริงๆแล้วมันใช้ในชีวิตประจำวันได้มั๊ย ดีแม็ก 2500 ที่โคตรคุยว่าประนะ ในเวลาเร่งรีบก็ไม่มากเท่าไหร่ 140-150-160 แล้วแต่โอกาส กินมากกว่าฟรอนเทียร์ 3000 อีก ขับไปด้วยกัน ดีแม็กถังใหญ่กว่า แต่่หมดพร้อมๆกัน กรุงเทพร้อยเอ็ดหมดถังแล้ว แล้วมันใช้ความเร็วเท่าไหร่นะเที่ยว 4 ประเทศ ในถังเดียว ใครขับรถเร็วแนะนำอย่าใช้วีโก้ เพราะช่วงเบลคกระทันหันยังงัยก็ต้องมี
Tags:
Guest
คนจน
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 30 พ.ค. 10, 22:22 น »

ผมไม่เคยขับ ได้ยินแต่คนบอกว่า นาวารา แรง น่าสนใจดีนะเครื่อง 2500 วิ่งได้ 210 สุดยอดจริงๆ อยากลองขับดูบ้างจัง แต่คงไม่มีโอกาสหรอก เพราะตอนนี้ ขับ 525 ise ป้ายแดงอยู่ แต่คงแรงสู้ นาวารา ไม่ได้หรอก เพราะผมไม่เคยขับเกิน 160 ซักที เฮ้อ...อิจฉาคนขับ นาวารา จังๆๆๆ q*025  q*015
Tags:
Guest
เบญจามินทร์
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 6 มิ.ย. 10, 14:30 น »

ใช่ ใช่ พวกวีโก้ปากดีกันจริงๆ ความจริงเครื่อง 2500 ของนาวาร่า กับเครื่อง 3000 ของวีโก้ มันคนละคลาสกันคับ ไม่น่ามาเสียดสีกันหรอกครับ ถ้าทางด้านเทคนิดแล้วยังไงเครื่อง 1kd-ftv ก็แรงกว่า แต่ดั๊นมาพูดทับนาวาร่าเค้าอยู่ได้ แล้วยังสู้เครื่อง 2500 เค้าไม่ได้จริงๆซะอิก
555555+ วีโก้ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ใหน ถึงนาวาร่าเค้าวิ่งสู้ไม่ได้มันก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ 2500 กับ 3000

ปล.ไม่ได้ขับนาวาร่า ขับไทรทัน เคยแอบเอาของเพื่อนไปอัดมา ได้ 215กม./ช.ม. (เครื่อง174นะ q*001)
Tags:
Guest
คนขับนาวาร่า
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 21:54 น »

คนที่ซื้อรถก็ต้องลองขับมาแล้ว ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อรถเ้พราะสมรรถภาพของรถ ขับแล้วหลายยี่ห้อ บางคนว่าวีโก้แรง ก็แรงจิงแต่แค่ตอนออกตัว อีซูซุไม่ต้องพูดถึงอืดมากมาย ไทรทันเครื่องยอมรับว่าแรงเสมอต้นเสมอปลายแต่แพงไปนิด โคโรราโด้ ช่วงล่างเค้าเจ๋งอยู่แล้วแต่แรงน้อยไปหน่อย ส่วนนาวาร่า ที่ผมซื้อเพราะมันแรงสูสีกับไทรทัน ไม่ได้มีอคติกับวีโก้นะ แต่เหยียมวีโก้สูงสุดได้แค่ 150 ก็อืดแล้ว กว่าจะขึ้นลากอีกยาวเลย ลองเหยียบนาวาร่า กับ ไทรมัน ดูสิคับ ผมเหยียบได้ 200 โดยไม่ถึง 3.5  กิโลแต่รอบเครื่องยังไม่สุดเลย ถนนสุดก่อนเลยไม่รู้ว่าสูลสุดได้เท่าไหร่ แต่สปีดนาวาร่าพุ่งช้ากว่า ไทรทันนิดเดยวเท่านั้นนะ พวกที่นิยมแบบเดิมๆยึดติดยี่ห้อแต่ไม่เคยขับอย่ามาวิจารเลย บากคนทำมาวิจารยังไม่เคยมีรถขับด้วยซ้ำ q*004
Tags:
Guest
เขตต์ ผู้ก่อการดี
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 31 ก.ค. 10, 21:06 น »

อา นะ กะผมใช้นาวาร่า LE ยุุ ตัวท็อปซะด้วย สีดำครับ แต่ตอนนี้กลายเป็นรถข่นส่งข้าวสารไปแล้วคร๊าบไม่คิดว่าจะบรรทุกหนักไม่งั้นเอาตอนดีก่า ตัว 6 เกียร์ไม่พุ่งเท่าไรอ่ะมันหนักอ่ะ รวมน้ำหนักรถแล้วเกือบ 6 ตันรถอย่างเดียวก้อ 2 ตันกว่าแล้วน้าใส่คอกสูงแล้วรถเปล่าวิ่งเกือบเต็ม แค่200 ต้องเป็นตัวบบรทุก ของนาวาร่า 5 เกียร์ลองกะวีโก้ของเพือนเดิมๆมา ออกตัวกินขาด แต่ตัวนี้คาดว่าจะเป็นเครื่อง 6 เกียร์ แต่เหลือ 5 เกียร์ก้อยังไงยุแต่ก้อแรงเหลือ ๆ สำหรับบรรทุกน้า แต่ตอนออกมาอีกคันละ นาวาร่า5 เกียร์ สีขาวด้วย ใช้สองคันงานเยอะ ๆ ขับสนุกเลยมันใจในนาวาร่าครับ ขับให้ประหยัดมันก้อประหยัดขับให้กินมันก้อกิน แต่ละรุ่นไม่ต่างกันหลอกครับ
Tags:
Guest
เขตต์ ผู้ก่อการดี
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 31 ก.ค. 10, 21:10 น »

อา นะ กะผมใช้นาวาร่า LE ยุุ ตัวท็อปซะด้วย สีดำครับ แต่ตอนนี้กลายเป็นรถข่นส่งข้าวสารไปแล้วคร๊าบไม่คิดว่าจะบรรทุกหนักไม่งั้นเอาตอนดีก่า ตัว 6 เกียร์ไม่พุ่งเท่าไรอ่ะมันหนักอ่ะ รวมน้ำหนักรถแล้วเกือบ 6 ตันรถอย่างเดียวก้อ 2 ตันกว่าแล้วน้าใส่คอกสูงแล้วรถเปล่าวิ่งเกือบเต็ม แค่200 ต้องเป็นตัวบบรทุก ของนาวาร่า 5 เกียร์ลองกะวีโก้ของเพือนเดิมๆมา ออกตัวกินขาด แต่ตัวนี้คาดว่าจะเป็นเครื่อง 6 เกียร์ แต่เหลือ 5 เกียร์ก้อยังไงยุแต่ก้อแรงเหลือ ๆ สำหรับบรรทุกน้า แต่ตอนออกมาอีกคันละ นาวาร่า5 เกียร์ สีขาวด้วย ใช้สองคันงานเยอะ ๆ ขับสนุกเลยมันใจในนาวาร่าครับ ขับให้ประหยัดมันก้อประหยัดขับให้กินมันก้อกิน แต่ละรุ่นไม่ต่างกันหลอกครับ
Tags:
Guest
]u
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 11:01 น »

ผมว่านาวาร่าดี บ้านผมมีกระบะทุกยี่ห้อรถยนต์ไม่ได้ดูที่รูปลักษณ์ดูที่ความแข็งแกร่ง

กระทู้นั้นบอกว่า7แสนได้แค่นี้ ช่วยบอกผมทีว่ายี่ห้อไหนมีดี ไม่รู้ข้อมูลอย่าส่งเดดขอร้อง
Tags:
Guest
fikunk
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 13 ส.ค. 10, 01:48 น »

คุณvigoเนี่ยมั่วจัง นาวาร่า2500นะครับไปเทียบกับวีโก้3.0ถ้านาวาร่าทำ3.0ออกมาเหมือนกันผมเชียร์นาวาร่าขาดใจเลยครับ....นี่แค่144hpก้อแรงจะจะแล้วนะ
Tags:
Guest
หนุ่มนาวาร่า
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 14:47 น »

ผมคนหนึ่งที่เพิ่งใช้รถนิสสันเป็นครั้งแรก ซื้อรุ่นดับเบิ้ลแคป LE เกียร์ธรรมดา ขับมาได้ 9 เดือนแล้วครับไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจ เครื่องแรงดี อัตราเร่งดีมากครับสะใจไม่ต้องกังวลขณะเร่งเครื่องแซง เกาะถนนดีครับใช้บรรทุก วิ่งเฉลี่ยประมาณ 140 ก.ม. อัตราสิ้นเปลืองอยู่ที่ประมาณ 11 กว่ากิโลลิตรครับ ถือว่าโอเคครับ
Tags:
Guest
มาแจม มาจ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 10:48 น »

ผมยังไม่เคยใช้ แต่ถ้ามีวาสนาก็จะใช้ นาวารา คาลิเบอ นี่ละ คนอื่นจะว่าไงผมไม่สน เรื่องแรงไม่แรง มันอยู่ที่คนขับตะหาก คนมันต้องแรงกว่ารถ เรื่องทนทานการประหยัดน้ำมัน ถ้าเทียบข้อมูลจากผู้ใช้เท่าที่รู้มา และผมก็เคยใช้ อีซูซุ วีโก้ ฟอร์ด เชฟ (ยืมเพื่อน) เทียบๆดูการประหยัดน้ำมันก็ไม่ต่างกันมากนักนะ ถ้าเหยียบเกิน 120 ยี่ห้อไหนก็ไม่ประหยัดละ เรื่องความปลอดภัยก้อยู่ที่คนขับอีกนะแหละ
ไม่มีใครว่ารถที่ตัวเองใช้อยู่ไม่ดีหรอก...55 ถ้าผมมีวาสนาได้ใช้คาลิเบอ ผมก็คงจะว่า คาลิเบอดีเหมือนกัน จุดเด่นจุดขาย ของรถแต่ละค่าย ย่อมทำแต่ละจุดมาดูดผู้บริโภคอย่างเรา ที่ผมชอบ นิสสัน เพราะ ดูบึกบึน แข็งแรง...ชอบตรงโป่งเค้าด้วย เพราะรถเกรดนี้ ไม่ได้ต่างกันมากหรอกครับ แต่ละรุ่น ดีอย่างเสียอย่าง ด้วยกันทั้งนั้น (มันเป็นหลักการขาย)
สำหรับคนไหนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อรถ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ก็แล้วแต่ความชอบโลด ว่ารุ่นไหนสวยก็จัดไป ของแถมฯ ศูนย์ มีเยอะมั๊ย สะดวกแบบไหน 55
Tags:
Guest
คนกำลังจะซื้อนาวาร่าครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 21 ต.ค. 10, 22:53 น »

ต่างคนต่างก็ก็มีความคิดไม่เหมือนกันเพราะฉะนั้นคนขับเท่านั้นที่รู้ผมคนหนึ่งที่จะซื้อนาวาร่าตอนเดียวเอาไว้บรรทุกของจากตลาดไทมาชลบุรีปีใหม่นี้ครับ  2554 พอมีเงินก็จะถอยคาริเบอร์ต่อครับสวยดีชอบครับ
Tags:
Guest
หนุ่มน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 23 ต.ค. 10, 01:37 น »

ผมขับทุกตัวดีทุกตัวตับ q*013
Tags:
Guest
ก็ว่าไป
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 29 ต.ค. 10, 09:55 น »

อีซูซุ ดีจริงแต่กลางปี2011จะเปิดตัวใหม่ระวังตกรุ่นนะครับ
วีโก้ ตัวถงโป่งและบางไปนิด ขับเร็วไม่บรรทุกมีร่อนนิดหน่อย
นาวารา ราคาขายต่อไม่ค่อยดี สู้ดีแมก วีโก้ไม่ได้ แต่ใช้แล้วดี ช่วงล่างแน่น แข็งแกร่ง การกินน้ำมันแล้วแต่เหยียบครับ
Tags:

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้